25 barnabækur um vináttu, mælt með af kennurum

 25 barnabækur um vináttu, mælt með af kennurum

James Wheeler

Vinátta er einn mikilvægasti hluti bernskunnar – og skólans. Samtöl í kennslustofunni um að eignast nýja vini, styðja og meta vini og sigla í vináttuviðfangsefnum eru alltaf á tímum og það er engin betri leið til að koma þeim af stað en með góðri bók. Við höfum tekið saman þennan lista yfir barnabækur um vináttu til að gefa þér nýja möguleika til að bæta við bókasafnið í kennslustofunni. (Pssst: Við elskum upplestur myndabóka fyrir alla aldurshópa, svo kíktu á þessar, sama hvaða bekk þú kennir!)

(Bara að vita, WeAreTeachers geta safnað hluta af sölu frá tenglum á þessu síðu. Við mælum aðeins með hlutum sem teymið okkar elskar!)

1. The Kindest Red: A Story of Hijab and Friendship eftir Ibtihaj Muhammad, S.K. Ali, og Hatem Aly

Þetta framhald af metsölubókinni The Proudest Blue , skrifuð af fyrstu bandarísku konunni í hijab til að keppa fyrir Bandaríkin á Ólympíuleikunum, varpar ljósi á hin djúpu tengsl sem við getum myndað við vini og systkini með því að hjálpa öðrum.

Buy it: The Kindest Red: A Story of Hijab and Friendship á Amazon

2. Walter átti besta vin eftir Deborah Underwood

Walter og Xavier eru bestu vinir … þangað til þeir eru það ekki. Þessi hrífandi saga kannar þá hugmynd að vinátta þurfi ekki að vara að eilífu og hvernig eigi að takast á við rússíbanareið tilfinninga frá dapurri yfir í einmana til vongóður sem geturgerast við vináttuskipti.

Kauptu það: Walter átti besta vin á Amazon

AUGLÝSING

3. Friends Are Friends, Forever eftir Dane Liu

Bestu vinkonurnar Dandan og Yueyue hittast í síðasta sinn fyrir uppáhalds athöfnina sína – búa til pappírssnjókorn – áður en hún flytur til Ameríku. Mun hún einhvern tíma finna vin í nýja landinu sínu eins og hún gerði heima? Mikilvægar upplýsingar um áskoranir þess að vera innflytjandi fléttast inn í ljúfa og tengda sögu um að eignast nýja vini á meðan haldið er í gamla.

Kauptu það: Friends Are Friends, Forever á Amazon

4. Old Friends eftir Margaret Aitken

Marjorie elskar að baka, prjóna og garðyrkja svo hún fer huldu höfði til að finna vini með svipuð áhugamál á öldrunarmiðstöðinni á staðnum. Þessi hugljúfa og hressandi bók sýnir að vinátta getur verið í mörgum myndum og undirstrikar mikilvægi þess að vera samkvæmur sjálfum sér.

Kauptu hana: Old Friends á Amazon

5. The Little Book of Friendship eftir Zack Bush og Laurie Friedman

Þetta er fullkomin leiðbeiningarhandbók um hvernig á að vera vinur. Þessi fræðibók, sem er full af verkefnum, hagnýtum hugmyndum og stuttum vinjettum, er frábær viðbót við hvaða kennslustofubókasafn sem er og er auðvelt að fella hana inn í kennslustundaáætlanir um félagslegt og tilfinningalegt nám.

Kauptu hana: The Little Book of Friendship: Besta leiðin til að eignast vin er að vera vinur á Amazon

6.Wolf Girl eftir Jo Loring-Fisher

Hin fullkomna saga fyrir alla sem finnst þeir ekki passa alveg inn. Feiminni Sophie líður best í úlfabúningnum sínum, en þegar hún gengur í skólanum, bekkjarfélagar hennar gera grín að henni. Í gegnum þessa tilfinningaríku sögu fer Sophie í töfrandi ferðalag sem kennir henni (og bekkjarfélögum hennar) að góðir vinir leyfa þér að vera þú.

Kauptu það: Wolf Girl á Amazon

7. Stundum er gaman að vera ein eftir Amy Hest

Full af fallegum myndskreytingum sem sýna unga stúlku njóta sólóathafna, þessi blíða bók fagnar því sem við getum græða á því að vera ein og hvað við getum hagnast á því að vera með vini. Þetta er sérstaklega góð bók fyrir innhverfari og innhverfari nemendur.

Buy it: Sometimes It’s Nice To Be Alone at Amazon

8. A Friend for Henry eftir Jenn Bailey

Henry vill endilega fá vin, en þegar hlutirnir eru oft of háværir og of nálægt virðist þetta vera ómögulegt verkefni. Þessi hugljúfa bók veitir mikilvæga sýn á vináttu barns á einhverfurófinu.

Kauptu hana: Vinur fyrir Henry á Amazon

9. Ósýnilegi drengurinn eftir Trudy Ludwig

Brian finnst hann vera ósýnilegur þar til nýr vinur gengur í skólastofuna og Brian hjálpar til við að taka á móti honum. Tímalaus boðskapurinn um kraft góðvildar til að hjálpa börnum að finnast þau sjá, heyrt og metin gera þetta að ævarandi uppáhaldi hjálesendur á öllum aldri.

Kauptu það: The Invisible Boy á Amazon

10. Don't Hug Doug (He Doesn't Like It) eftir Carrie Finison

Doug líkar við ýmislegt — þar á meðal rokksafnið sitt, munnhörpuhljómsveitir og marga vini hans — en honum finnst faðmlög vera alltof „of leiðinleg“. Þegar þú þarft barnabækur um að virða persónuleg mörk og mismunandi leiðir til að sýna að þér þykir vænt um vin, náðu endilega í þessa!

Kauptu hana: Ekki knúsa Doug (He Doesn't Like It) á Amazon

11. Sjóræningjatréð eftir Brigita Orel

Sam stendur gegn tilraunum Agu til að taka þátt í sjóræningjaleiknum í fyrstu vegna þess að hann er ókunnur, en Agu vinnur hann með raunverulegri reynslu sinni af að sigla úthaf. Þessi bók er glæsileg og umhugsunarverð og mun hjálpa krökkum að tala um hvernig nýir vinir geta leitt til nýs náms og nýrrar skemmtunar.

Kauptu hana: The Pirate Tree á Amazon

12. We Laugh Alike / Juntos nos reímos eftir Carmen T. Bernier-Grand

Ef þú eða nemendur þínir tala spænsku viltu örugglega bæta við þessari einstöku barnabók um vináttu yfir tungumálahindranir í hillurnar þínar. (Og ef þú gerir það ekki, þá er það samt frábært að njóta með börnunum, nota orðalistann til að hjálpa.) Með því að nota blöndu af ensku, spænsku, látbragði og víðsýni finna tveir vinahópar sameiginlegan grundvöll - og hlæja —í garðinum.

Kauptu það: We Laugh Alike / Juntos nos reímos: A Story That'sAð hluta til spænska, að hluta til enska og heilmikil skemmtun á Amazon

13. Þúsund hvít fiðrildi eftir Jessica Betancourt-Perez og Karen Lynn Williams

Isabella er svo spennt fyrir fyrsta skóladeginum sínum – „búa-nýja-vini“-daginn sinn eftir flytja til Bandaríkjanna frá Kólumbíu, og þá fellur snjóstormur niður skóla! Tilviljunarkennd fundur sýnir henni að það eru margar leiðir til að eignast nýja vini og hafa gaman að leika saman. Þessi hrífandi persónulega frásögn er ein af nýju uppáhalds barnabókunum okkar um vináttu.

Kauptu hana: Þúsund hvít fiðrildi á Amazon

14. The Someone New eftir Jill Twiss

Jitterbug the chipmunk er hikandi við að samþykkja nýliða í skóginum sínum þar til vinir hennar hjálpa henni að sjá það jákvæða við að taka á móti „einhverjum nýjum“. Merki um frábæra bók: Nemendur á öllum aldri gætu metið þessa sögu og tengt þemu hennar við líf sitt.

Kauptu hana: The Someone New á Amazon

15. Evelyn Del Rey Is Moving Away eftir Meg Medina

Við höldum bara áfram að koma aftur að þessari glæsilegu bók fyrir allar læsistímar. Daniela og Evelyn eru bestu vinir, en yfirvofandi hreyfing Evelyn er erfitt að kyngja. Áhrifarík samtöl þeirra sýna hvernig vinátta getur farið yfir aðstæður – og getur hjálpað raunverulegum vinum sem standa frammi fyrir svipuðum aðstæðum.

Kauptu það: Evelyn Del Rey er að flytja í burtu á Amazon

16. Frank og Bean eftir JamieMichalak

Svo margar fyrstu kaflabækur hafa frábær einkenni vináttu til að ræða við krakka (froskur og padda, herra Putter og Tabby, Narwhal og Jelly … við gætum haldið áfram og á). Frank og Bean eru eins ólíkir og hægt er, en með tímanum breytist það úr höfuðverk í gagnkvæman sigur. (Til að fá fleiri bækur með vináttuþema fyrir fyrstu lesendur, skoðaðu 18 áberandi grafískar skáldsögur fyrir krakka í grunnskóla.)

Sjá einnig: 55 Ótrúleg 7. bekkjar vísindaverkefni og tilraunir

Kauptu það: Frank and Bean á Amazon

17. The Hike eftir Alison Farrell

Þrír vinir fara í epískt útivistarævintýri. Hver og ein færir gönguna mismunandi styrkleika sem hjálpa til við að gera hana farsæla fyrir alla.

Kauptu hana: The Hike á Amazon

18. Hvernig á að biðjast afsökunar eftir David LaRochelle

Að bæta úr þegar þú hefur gert mistök er lykilatriði í vináttu. Þessi bók tekst að vera bæði skemmtileg og alvarleg þar sem hún kennir lesendum nákvæmlega hverju titillinn lofar.

Buy it: How To Apologize at Amazon

19. Besti vinur minn eftir Julie Fogliano

Glæsilegur hátíð fyrir barnsaugna vináttu sem er bara ætlað að vera. Þessi er að flytja fyrir börn og fullorðna!

Kauptu hann: Besti vinur minn á Amazon

20. 48 Grasshopper Estates eftir Sara de Waal

Sikiley er STEM töframaður, sem gerir stöðugt sköpun úr hlutum sem hún finnur í íbúðabyggðinni sinni. Að eignast vini, samt? Það er erfiðara. Um allt Sikileytilraunir, hliðstæð saga af nágrannastráki birtist í myndskreytingum – skemmtilegt dæmi um hvernig vinátta getur átt sér stað á óvæntum stöðum og áminning fyrir krakka um að stór hluti af vináttu er að huga að reynslu annarra.

Kaupa it: 48 Grasshopper Estates á Amazon

21. Circle Round eftir Anne Sibley O’Brien

Einfaldur, talandi texti lýsir fjölbreyttum hópi barna sem koma saman á leikvellinum. Myndskreytingarnar munu gefa bekknum þínum mikið að tala um og geta hjálpað til við að opna hugmyndaflug um leiðir til að bjóða aðra velkomna til að spila.

Kauptu það: Circle Round á Amazon

22. Allt um vini eftir Felicity Brooks

Sjá einnig: 25 skemmtilegar og auðveldar STEM áskoranir í fjórða bekk (ókeypis prentanlegt!)

Að nálgast vináttuviðræður í gegnum sögur virkar fyrir fullt af krökkum, en fyrir suma getur skýrari grunnur verið gagnlegur. Þetta er ein umfangsmesta fræði barnabók um vináttu sem við höfum séð. Það notar einfalt tungumál og fullt af heillandi myndum til að kenna helstu færni eins og hvernig á að nota vinalegt líkamstjáning, hvernig á að hefja samtöl við vini og aðferðir til að nota þegar vinir rífast.

Kauptu það: Allt um vini á Amazon

23. Meesha eignast vini eftir Tom Percival

Meesha líður aldrei eins og hún nái þessu alveg rétt nema hún eignist „vini“ með handverksvörum. Þegar Josh teygir sig hljóðlega, lærir hún þó að gera eitthvað sem hún elskarvið hlið vinar getur liðið tvisvar sinnum eins gott. Deildu þessari sögu til að heiðra reynslu krakka sem finnst erfitt að tengjast öðrum.

Kauptu hana: Meesha eignast vini á Amazon

24. In a Jar eftir Deborah Marcero

Llewellyn og vinkona hans Evelyn safna uppáhaldsminningum sínum í krukkur. Þegar Evelyn flytur í burtu er það hrikalegt - þar til þau finna leið til að nota sérstakar minningar sínar til að halda sambandi. Við elskum þessa hljóðlátu, fallegu barnabók um vináttu vegna fjölda hugmynda og samræðna sem hún hvetur til.

Kauptu hana: Í krukku á Amazon

25. The Shadow Elephant eftir Nadine Robert

Vinátta er oft mjög skemmtileg, en stundum þýðir það að vera vinur að hjálpa á erfiðum tímum. Þegar Elephant líður niður, veit mús ósjálfrátt að hann þarf tíma til að láta tilfinningarnar líða hjá, með rólegan vin sem hvílir sér við hlið hans.

Kauptu það: The Shadow Elephant á Amazon

James Wheeler

James Wheeler er öldungur kennari með yfir 20 ára reynslu í kennslu. Hann er með meistaragráðu í menntun og hefur ástríðu fyrir því að hjálpa kennurum að þróa nýstárlegar kennsluaðferðir sem stuðla að árangri nemenda. James er höfundur nokkurra greina og bóka um menntun og talar reglulega á ráðstefnum og starfsþróunarvinnustofum. Bloggið hans, Ideas, Inspiration, and Giveaways for Teachers, er tilvalið úrræði fyrir kennara sem leita að skapandi kennsluhugmyndum, gagnlegum ráðum og dýrmætri innsýn í menntaheiminn. James er hollur til að hjálpa kennurum að ná árangri í kennslustofum sínum og hafa jákvæð áhrif á líf nemenda sinna. Hvort sem þú ert nýr kennari sem er nýbyrjaður eða vanur öldungur, þá mun blogg James örugglega veita þér innblástur með ferskum hugmyndum og nýstárlegum aðferðum við kennslu.