20 hefðir á fyrsta skóladegi sem nemendur þínir munu elska

 20 hefðir á fyrsta skóladegi sem nemendur þínir munu elska

James Wheeler

Við báðum fylgjendur okkar á Facebook að deila fyrstu skóladagahefðum sínum og starfsemi. Hér eru uppáhöldin okkar ásamt nokkrum fleiri sem við höfum tekið upp á leiðinni.

1. Taktu selfie.

Myndinnihald: Danielle G.

Byrjaðu árið á því að taka sjálfsmynd með hverjum nemanda. Sendu þau heim til foreldra eða prentaðu þau út og settu þau upp á vegg í kennslustofunni. Sérsníddu sjálfsmyndirnar þínar á fyrsta skóladegi með litríkum ramma eða bakgrunni og láttu krakkana sýna markmið sín fyrir árið, eins og Leida H. gerir. (Gakktu úr skugga um að skólastefnan þín leyfi þér að taka myndir áður en þú prófar þessa.)

2. Teiknaðu selfie andlitsmyndir.

Ef skólinn þinn leyfir ekki myndir, eða þú vilt bara hvetja til sköpunar, láttu nemendur teikna selfie í staðinn. Iva C. segir: „Ég lét nemendur mína í öðrum bekk teikna mynd af sér, frá toppi til táar. Ég bjargaði þeim og síðasta vikan í skólanum gerði það aftur. Gaman að bera saman! Sá fyrsti myndi gefa mér innsýn í nýja bekkinn minn og sá síðasti sýndi hvernig þeir höfðu stækkað á árinu. Þeir setja prentað nafn sitt á það fyrsta og ritstýrt á það síðasta. Það er gaman að heyra viðbrögð þeirra þegar þau sjá báðar sjálfsmyndirnar fyrir framan sig. Einfalt, skemmtilegt og fræðandi!“

Sjá einnig: Generation Genius Kennara umsögn: Er það þess virði kostnaðinn?

3. Hringdu bjöllunni.

Við elskum þessa fyrsta skóladagahefð frá Gallatin Elementary, þar sem kennarar hringja risastórri bjöllu til að hefja árið. Skólinn þinn er kannski ekki með bjölluþessa stærð, en minni væri líka skemmtileg!

4. Skrifaðu nafnlausar glósur.

Taktu á skjálftanum með því að láta nemendur skrifa niður eitthvað sem gerir þá kvíða fyrir að byrja í skóla – engin nöfn! Settu síðan öll svörin saman í bunka og lestu þau eitt í einu. Krakkarnir verða líklega hissa á því hversu mörg svör eru svipuð.

AUGLÝSING

5. Lærðu um þá.

Heimild: Giggles Galore

Að kynnast nýjum nemendum þínum er mikilvæg leið til að undirbúa árangursríkt ár. Gríptu ókeypis útprentanlegt viðtalsblað á hlekknum hér að ofan, paraðu nemendur saman og láttu þá kynna hver annan fyrir bekknum. Eða prófaðu þetta frá Marge G: „Ég bið þau að skrifa bréf þar sem þau kynna sig fyrir mér og segja mér hvað þau vilja að ég viti um þau. Ábending: Haltu fast í þetta og láttu nemendur endurtaka æfinguna á síðasta skóladegi. Berðu svo saman svör þeirra!

6. Segðu þeim frá þér.

Krakkarnir eru jafn forvitnir um kennarana sína og þú um þá. „Ég er með myndasýningu sem kynnir mig fyrir krökkunum. Ég sýni þeim fjölskyldu mína, gæludýrin mín og áhugamálin mín og læt þá vita hver ég er. Vonandi gerir það mig „mannlegri“ við þá,“ segir Marge G., sem kennir miðskóla. Melissa K. gerir þetta líka, en í lok fyrstu viku er hún með keppni (með verðlaunum) til að sjá hver man mest eftir henni.

Skyggnusýningar eru ekki eini kosturinn. „Ég gef þeim afjölvalspróf um mig. Þeir hlæja í gegnum kjánalegu valin, og það slær út að standa fyrir framan og grenja um sjálfan mig,“ segir Joyce D.

7. Búðu til tímahylki.

Myndinnihald: Enskukennsla 10

Möguleikarnir fyrir fyrsta skóladagatímahylki eru óþrjótandi! Myndir, handprentanir, glósur, blaðagreinar, kannanir … hver bekkur mun finna eitthvað annað. Sýndu þær í hillu sem á að opna á síðasta degi skólaársins.

8. Deildu nokkrum ráðum.

Þú verður að skipuleggja þetta fram í tímann, en það mun vera þess virði. „Í lok hvers árs læt ég nemendur mína skrifa ráð til framtíðarnemenda til að ná árangri í bekknum mínum,“ útskýrir Melissa K. „Á fyrsta skóladegi deili ég þeim ráðum sem nemendur fyrra árs gáfu. Nýnemar elska það. Sum ráðin eru frekar fyndin!“

9. Taktu hópmynd.

Rhea V. finnst gaman að safna bekknum fyrir hópmynd „til að sýna að við erum fjölskylda og erum stuðningur hvers annars á háskólasvæðinu.“ Það þarf ekki að vera hefðbundin mynd. Veldu stellingu saman sem táknar nemendur þína og markmið þeirra fyrir árið.

10. Haldið rjúpnaveiði.

Þetta er skemmtileg og gagnvirk leið til að kynna börn fyrir nýju kennslustofunni eða jafnvel fyrsta árið í nýjum skóla. Búðu til lista yfir hluti til að finna eða staði til að heimsækja og sendu þá í pörum eða hópum. Þannig komast þeir aðþekkjast á sama tíma. Ábending: Í stað þess að safna hlutum skaltu láta þá grípa annan límmiða eða stimpil á hverjum stað til að sanna að þeir hafi verið þar.

11. Lestu bók.

Það er til fullt af frábærum lestri sem er fullkomið fyrir fyrsta skóladaginn. „Bekkurinn minn í fyrsta bekk er apaþema, svo við lesum Fyrsti skóladagur Curious George ,“ segir Angela O. „George reynir að mála en gerir óreiðu. Við málum okkar eigin og vonandi er það óreiðulaust!“ Finndu fleiri skólabækur hér.

12. Búðu til mælivegg.

Tilgreindu einn hluta herbergisins sem mælivegg. Merktu allar hæðir nemenda á fyrsta skóladegi. Notaðu risastórt blað fyrir þetta - límdu það bara við vegginn. Rúllaðu því svo upp og settu það frá þér þar til það er kominn tími til að bera saman um áramót.

13. Búðu til afmælistöflu.

Heimild: Digital Meanderings

„Afmæli mitt er venjulega á fyrsta degi skólans,“ segir Jen C. „Svo ég gerðu alltaf kennslustund um afmælisborðið okkar, taktu myndirnar þeirra og deildu sérstöku góðgæti með þeim. Það slær alltaf í gegn því krakkar elska að tala um veislur, gjafir, hátíðarhöld o.s.frv. og við kynnumst.“

14. Veldu nýtt nafn.

Þetta er vinsælt í erlendum tungumálatímum. „Ég kenndi spænsku og hver nemandi fékk spænskt nafn, vonandi jafngildi þeirra ensku,“ útskýrir Neil F..„Þá myndi ég „skíra“ hvern og einn með því að blása loftbólum á þær þar til þær sprungu. Kjánalegt, en þeir elskuðu það!“

15. Skreyttu leikvöllinn.

Myndinnihald: My Creative Life

Fylltu leikvöllinn eða gangstéttina – hvar sem nemendur safnast saman á leiðinni inn í skólann – með litríkum og hvetjandi list. Í skólanum hennar Megan W. „fara kennararnir allir út áður en nemendur koma og nota krít til að merkja leikvöllinn hvar hver bekkur er í röð. Síðan skrifum við hvetjandi skilaboð um allan leikvöllinn, eins og „Velkomin!“ og „Þú rokkar“ og „Vertu góður.““

16. Taktu upp myndbandsdagbók.

Þú þarft ekki fína myndbandsupptökuvél fyrir þetta – notaðu bara myndavélina í símanum eða spjaldtölvunni. Sum börn gætu verið feimin, svo reyndu að setja þau í hópa. Farðu síðan um og láttu hvern hóp kynna annan hluta kennslustofunnar. Krakkarnir munu elska að horfa á þetta síðar á árinu!

17. Leika sketsa.

Nick P. kennir leikskóla og lætur krakkana sína búa til og bregða upp skittum um viðeigandi og óviðeigandi hegðun í kennslustofunni. „Þeir fara virkilega inn í þetta og það gerir það að verkum að það er gaman að læra reglurnar!“

18. Gakktu á rauða dregilinn.

Myndinnihald: TCD Charter School

Í skólanum hennar Katie S. raða kennarar sér beggja vegna rauðs teppi til að taka á móti hverjum nemanda með stæl, „klappandi og fagnandi þegar nýnemar ganga inn í bygginguna í fyrsta skipti. Níundu bekkingar eru flestirvandræðalegur, en það er mjög sérstakt. Mér þykir vænt um að í fyrsta skipti sem þeir sjá starfsfólkið erum við ánægð að sjá það og erum þegar að klappa því!”

19. Búðu til teiknimyndasögu.

Brjóttu inn nýju kassana af litum og litblýantum! Þetta er frábær leið til að hjálpa krökkum að segja foreldrum söguna af fyrsta skóladeginum þeirra. Prentaðu út sniðmát fyrir teiknimyndasögur og láttu börnin síðan sýna hvað þau gerðu yfir daginn. Sendu það heim til að sýna foreldrum hvernig litla barninu þeirra gekk fyrsta daginn.

20. Láttu þau líða velkomin.

Sjá einnig: Pizzustaðreyndir fyrir krakka: Fullkomið til að fagna Pi-deginum

Í lokin vilja flestir krakkar bara vita að kennarinn þeirra er ánægður með að sjá þau. Rob H. heldur því einfalt: „Ég tek höndina á hverjum nemanda, býð þá velkomna, endurtek nafn þeirra fyrir bekknum og segi þeim að ég hlakka til að vinna með þeim, með stóru brosi.

Hverjar eru uppáhalds hefðir þínar á fyrsta skóladegi? Komdu og deildu í WeAreTeachers HJÁLPLINE hópnum okkar á Facebook!

Auk þess skaltu skoða þessar frábæru myndabækur til að lesa á fyrstu vikum skólans.

James Wheeler

James Wheeler er öldungur kennari með yfir 20 ára reynslu í kennslu. Hann er með meistaragráðu í menntun og hefur ástríðu fyrir því að hjálpa kennurum að þróa nýstárlegar kennsluaðferðir sem stuðla að árangri nemenda. James er höfundur nokkurra greina og bóka um menntun og talar reglulega á ráðstefnum og starfsþróunarvinnustofum. Bloggið hans, Ideas, Inspiration, and Giveaways for Teachers, er tilvalið úrræði fyrir kennara sem leita að skapandi kennsluhugmyndum, gagnlegum ráðum og dýrmætri innsýn í menntaheiminn. James er hollur til að hjálpa kennurum að ná árangri í kennslustofum sínum og hafa jákvæð áhrif á líf nemenda sinna. Hvort sem þú ert nýr kennari sem er nýbyrjaður eða vanur öldungur, þá mun blogg James örugglega veita þér innblástur með ferskum hugmyndum og nýstárlegum aðferðum við kennslu.